ผมเบื่อบ้านมากเลยครับ

เวลาผมอยู่บ้านแล้วรู้สึกอึดอัดมาก ผมทำอะไรไม่ได้เลยทั้งๆที่ผมก็อายุ21 แค่ออกจากบ้านผมก็ทำไม่ได้ แม่ผมเอามาบอกว่าไม่ต้องออกไปหรอกเชื้อโรคเยอะแยะจะออกไปทำไมดูแลตัวเองไม่ได้หรอก แต่พอพี่ชายผม หรือน้องชายผมออกไปดูหนัง แม่กลับให้ไปได้ ผมอยู่บ้านแล้วไม่มีอิสระอะไรเลยครับ จะเล่นเกมก็โดนว่า จะสั่งข้าวกินก็ห้าม แม้แต่คิดจะทำงานเขาก็บอกไม่ต้องทำหรอก ผมน่ะอยู่บ้านจนเบื่อ งานบ้านผมก็ทำอยู่คนเดียว ทุกอย่างมันเหมือนเดิมทุกวัน ผมก็แค่อยากออกไปข้างนอกเหมือนคนอื่นบ้าง :'(
ตอนที่ผมยังอยู่ม.ต้น แม่ก็ทำกับผมแบบนี้ ผมก็คิดว่าถ้าโตแล้วผมคงจะปล่อยๆผมบ้าง จนตอนนี้ไม่เป็นอย่างที่คิดเลยครับ ผมก็น้อยใจนะว่าทำไมแม่ถึงไม่แฟร์กับผมบ้าง ผมจะเรียนจบอยู่แล้วไม่เคยได้ใช้ชีวิตช่วงวัยรุ่นเลย (ผมอยู่ปี4แล้วครับ) ผมน่ะเคยถามแม่ตรงว่าทำไมผมถึงไม่ได้อิสระเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนคนอื่นเขาบ้าง เขาก็ตอบแบบตะหวาดมาว่าก็เพราะผมน่ะยังไม่โต ดูแลตัวเองก็ไม่ได้ แล้วจะอยากออกไปทำไม ประมาณนี่แหล่ะครับ ผมเบื่อการอยู่บ้านมาทั้งชีวิตของผม

แสดงความคิดเห็น