รถไฟฟ้าสายสีแดงช่วงสิรินธร-อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

ผมก็เคยเห็นแผนผังแม่บทของรถไฟฟ้าที่รถไฟฟ้าสายสีแดง บางบำหรุ-อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ที่สร้างจากบางบำหรุผ่านสิรินธรสามเสนใกล้กับสวนสุนันทาผ่านสวนจิตรดาผ่านราชเทวีไปจนถึงอนุสาวรีย์ชัยสมภูมิแล้วลากไปต่อกับมักกะสันเขาจะสร้างอย่างไรครับในเมื่อผมดูจากแแผนที่และแนวสถานีบางบำหรุแล้วมันไม่น่าจะสร้างได้เลยครับหรือว่าเขาจะสร้างสถานีรถไฟฟ้าบางบำหรุแยกเป็นทางใต้ดินเชื่อมกับสถานีบางบำหรุระดับดินแล้วต่อไปยังสิรินธรไปจนถึงอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิแล้วต่อไปถึงมักกะสันได้เลยครับแล้วรถไฟทางไกลจะได้ใช้ทางยกระดับรถไฟฟ้าสายสีแดงเข้มและสถานีดอนเมืองใหม่เหมือนๆกับสถานีรังสิตใหม่ไหมครับและรถไฟทางไกลจะได้ใช้ทางยกระดับรถไฟฟ้าสีแดงอ่อนแล้วใช้สถานีบางบำหรุในทางสายสีแดงและชานชาลาใหม่ที่ทำเตรียมรอหรือไม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่