เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนเราขู่จะฆ่าตัวตาย ถ้าเราเลิกกับเขา

สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผมผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ 
เริ่มแรกเลยคือผมคบกับแฟนกันมา3 ปีกว่าๆแล้ว (ตอนนี้เราแค่อายุ19ปี) แฟนผมเขาก็เป็นคนที่ดีคนนึงเลย แต่มีอยู่ช่วงหนึ่งที่เขาติดการพนันหนักมาก จนมีครั้งนึงเธอหมดตัวแล้วแอบกินน้ำยาถูพื้นตอนที่ผมหลับ โชคดีที่วันนั้นผมตื่นมาเห็นแล้วรีบพาเธอไปส่งโรงพยาบาล หมอได้วินิจฉัยว่าเธอ เป็น " ภาวะซึมเศร้า " จนกระทั่งผ่านไปได้สักพักเธอกลับมาเล่นอีกจนครั้งนี้ไม่มีเงินใช้หนี้ แม่ผมเลยต้องช่วยออกให้ แต่เธอกลับไม่ได้เอาไปใช้หนี้แล้วเอาไปเล่นจนหมด จนแม่ผมเสียความรู้สึกมาก เลยเอาเรื่องนี้ไปบอกให้ทางบ้านของแฟนได้รับรู้ หลังจากนั้นมา แฟนก็ไม่ชอบแม่ผมอีกเลย เธอบอกว่าแม่ผมรังเกียจเธอ แล้วทำแบบนี้กับเธอทั้งๆที่แม่ผมช่วยมาตลอด ทางฝั่งครอบครัวพี่สาวของแฟน เขามาด่าทอผม และแม่ผมต่างๆนาๆ เพราะแฟนผมเธอไปพูดเอาไว้ว่าครอบครัวผมมีแต่คนรังเกียจเธอ ที่เธอเป็นโรคซึมเศร้า หลังจากนั้นแม่ผมเริ่มให้ผมตีตัวออกห่าง และให้ตัดขาด ฝั่งทางพี่สาวเขาก็บอกให้อยู่ครอบครัวใคร ครอบครัวมัน จนครั้งล่าสุดเธอส่งข้อความมาหาผมว่า ให้ผมไปหาเธอ ถ้าผมไม่ไปหาเธอจะฆ่าตัวตาย แล้วเขียนจดหมายไว้เรียบร้อยแล้ว ผมจึงขับรถ(มอไซค์)ข้ามจังหวัดไปหาเธอ พอแม่ผมรู้เข้าเขาก็ไปตามผมกลับ ด้วยความที่แม่ผมโมโหเขาเลยด่าทั้งผม และแฟนผม ผมจึงต้องกลับกับแม่ เพราะไม่อยากตัดขาดกันกับแม่ หลังจากออกมาได้สักพัก มีเพื่อนทักมาในไลน์ว่าเธอกินยาเกินขนาดไป และได้ทำการโพสคลิปลงเฟสบุ๊ค + กับจดหมายลา แม่ผมเห็นดังนั้นจึงได้โทรไปหาเจ้าของหอให้เข้าไปดูให้ ปรากฏว่าเธอทำจริงๆ เขาเลยพาเธอไปส่ง โรงพยาบาล เมื่อผมกลับมาถึงบ้านเธอก็ทักมาว่าเธอไม่ไหวแล้ว ร่างกายเธอไม่ไหว แต่เธอกลับพิมแชท หาผมได้เป็นชั่วโมงๆ ผมก็บอกเธอไปแล้วว่าเรากลับไปคบกันเหมือนเดิมไม่ได้แล้ว เธอก็ขู่จะฆ่าตัวตายอีก ตอนนี้ผมเครียดมากๆเลย ผมตัดทุกการช่องทางที่เธอจะติดต่อหาผมได้แล้ว ผมทำถูกมั้ย ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่