ขอคำแนะนำคนที่กินคลีนหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เรามีความสนใจกินอาหารคลีน แล้วอยากจะทำอาหารกินด้วยตัวเองค่ะ สังเกตมาจากหลายๆเพจ หรือหลายๆเทรนเนอร์ ส่วนมากอาหารคลีน จะเน้นเป็นพวกอกไก่ ไข่ อะไรพวกนี้เป็นหลัก
.
.
.
ถ้าเราจะปรับเปลี่ยน จากพวกอกไก่ ไข่ต้ม เป็นโปรตีนอย่างอื่นที่ไม่ใช่ผลิตภัณฑ์จากสัตว์ปีกได้มั้ยคะ ควรจะเป็นตัวไหนดี ควรกินเฉพาะข้าวกล้องหรือป่าว หรือสามารถกินข้าวขาวได้ แต่ลดปริมาณลง เครื่องปรุงต่างๆ ขอรบกวนแนะนำหน่อยค่ะ เป็นครั้งแรกที่จะเริ่มกินคลีนเลย สามารถให้คำแนะนำด้านอื่นๆได้นะคะ ขอบคุณมากค่าาา🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview