สอบถามหน่อยค่ะ เราเป็นคนที่ซ้อมกีฬาเกือบทุกวัน และเป็นคนที่ต้นขาค่อนข้างเล็กแต่น่องใหญ่ มีวิธีช่วยลดไหมคะ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เป็นนักกีฬา(ซ้อมหนัก)ค่ะ แล้วเราเป็นคนที่หลังจากซ้อมก็จะกินเยอะค่ะ เราไม่แน่ใจว่าที่กินไปใช้หมดไหมนะคะ สูง 164 หนัก 51.5(ชั่งตอนเช้า)  52-53(ก่อนนอน) น้ำหนักก็จะประมาณนี้เลยค่ะ +/-2-3 กก  แต่กีฬาที่เราเล่นต้องใช้ทั้งความแรงและเร็วค่ะ วิ่ง,โดดเชือกหนักมากด้วย.  แต่ช่วงนี้ โค้ชบอกเราตัวเริ่มหนัก ขาช้าค่ะ เลยว่าจะลองลดน้ำหนักดู เป็นคนต้นขาค่อนข้างเล็กค่ะแต่น่องใหญ่(ใหญ่จากกล้ามเนื้อนะคะ จับก็แทบไม่เจอไขมัน) เลยอยากถามว่ามีวิธีช่วยลดน่อง ที่จะไม่กระทบต่อการซ้อมกีฬาไหมคะ 😅ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่