ขึ้นม. 5 แล้วต้องเตรียมตัวยังไงคะ ?? ;-;

คือปีนี้หนูขึ้นม. 5 แล้ว อยากเข้าทันตะ จุฬาไม่ก็มหิดล ที่จริงติดที่ไหนก็ดีใจแล้วนะ รู้ว่ามันยากแต่ขอหวังสูงหน่อย ฮือ ;-; หนูอยากเริ่มเตรียมตัวตั้งแต่ตอนนี้ เพราะคิดว่าต้องขยันให้เยอะขึ้นมากๆ  ควรจะเริ่มยังไง ปิดเทอมนี้ควรอ่านเนื้หา ม.5 ไปเรื่อยๆ ใช่ไหมคะ
แล้วก็ๆ อีกอย่างหนูคือ Dek 66 หรือเปล่าคะ เกิด 2004 อันนี้ไม่รู้จริงๆค่ะ._.
ปล.ใครมีหนังสือคณิต ชีวะ ฟิสิกส์ เคมี อิ้ง ดีๆ ช่วยเเนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ *-*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่