ถามพี่ๆทุกคนเริ่มอ่าน gat pat ยังไงดีคะ ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราเป็นdek 66 ตอนนี้เราอยู่ม.5 เทอม1 ค่ะ ปิดเทอมเล็กเลยคิดว่าจะเริ่มอ่านหนังสือ คณะที่เราสนใจใช้คะแนนสูงมาก คะแนน ( คะแนนตำ่สุด 19000 และต้องมีคะแนน 21000 ถึงจะติดชัวๆ ) ซึ่งสูงมาก ใครพอจะมีตารางอ่านหนังสือหรือแนะนำหนังสือบ้างไหมคะ ส่วนตัวเราไม่ได้เก่งมาก ปัจจุบันเกรด ( 3.8 - 3.7 ) เราเป็นคนจำไม่ค่อยเก่ง อ่านจบลืมเลย  ;-;  ทุกวันนี้เราว้าวุ่นใจมากจะเริ่มก็เริ่มไม่ถูกไม่อยากอ่านแบบสะเปะสะปะ เลยอยากถามผู้มีประสบการณ์ ขอบคุณล้วงหน้าด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่