มีใครเคยทำเรื่องขอเงินคืนจาก Truemoney wallet บ้างครับ

มีใครเคยทำเรื่องขอเงินคืนจาก Truemoney wallet บ้างครับ

ประเด็นคือผมใช้ Truemoney wallet (บัตร We Card) จ่ายค่าอาหารผ่าน app foodpanda ยอด 50 บาท ตั้งแต่วันที่ 28/02/2564

แล้วตัว App ขัดข้องตัดเงินไปแต่ออเด้อไม่ขึ้น ผมจึงแจ้งไปทาง Foodpanda ว่าถูกตัดเงินไปแต่ไม่ได้รับสินค้าทาง Foodpanda แจ้งว่าได้ทำการคืนเงินให้แล้ว ให้รอประมาณ 15-30 วันทำการ ซึ่งระหว่างนี้ผมก็ได้ติตต่อสอบถามทาง Truemoney ตั้งแต่วันที่ 28/02/2564 ทางทรูแจ้งว่าให้รอก่อน 14 วันถ้าเงินยังไม่เข้าให้ติดต่อมาใหม่ พอวันที่ 20/03/2564 ผมจึงติดต่อไปใหม่ว่าเงินยังไม่เข้าเลย ทางทรูก็บอกให้ไปขอหลักฐานการคืนเงินมาถึงจะดำเนินการคืนเงินให้ ผมจึงไปขอหลักฐานการคืนเงินจาก Foodpanda มาให้ทางจนท.ทรูบอกว่าให้รออีก 14 วัน ถึงจะคืนเงินให้ และวันนี้ก็ครบ 14 วันทำการ เงินก็ยังไม่เข้าผมจึงติดต่อไปทางทรู ก็ได้รับคำตอบเดิมๆว่ากำลังดำเนินการให้รอ....ซึ่งไม่มีคำตอบที่แน่ชัดว่าต้องรอถึงเมื่อไรกับเงิน 50 บาทนี้ 

แล้วที่แย่กว่านั้นเมื่อวันที่ 30/03/2564 ผมไม่คิดว่าจะโดนแบบเดิมอีก ใช้จ่ายผ่านบัตร We Card อีกครั้งยอดเงิน 213 บาทโดนหักเงินแต่ระบบดันยกเลิกรายการ แต่  Truemoney wallet ก็หักเงินไปอีกตามเคยแล้วก็ทำเรื่องรอคืนเงินอีกซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้เงินคืน ขนาด 50 บาท ตั้งแต่วันที่ 28/02/2564 จนบัดนี้ยังไม่ได้คืนเลย...

อยากถามว่ามีใครเคยทำเรื่องขอเงินคืนจาก  Truemoney wallet บ้างครับใช้ระยะเวลานานเท่าไร มีโอกาสจะได้คืนไหม ผมจะได้มีความหวังในการรอต่อไปครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่