รบกวนขอข้อแนะนำการปูทางเดินรอบบ้าน บนดินเหนียว

พอดีดินรอบๆ บ้านเป็นดินเหนียว ช่วงหน้าร้อนก็แห้งดี เดินสบาย แต่เมื่อหน้าฝนที่แล้ว เละเลยครับ พอจะเข้าบ้าน ต้องเดินผ่านดินเหนียว ติดรองเท้า สกปรกมาก เลยคิดว่าก่อนหน้าฝนปีนี้ จะปูพื้นทางเดิน รอบบ้าน แล้วเอามุมนึง มีน้ำไว้ล้างเท้า (พื้นที่เกินจากที่คิดจะปูทางเดินรอบบ้าน ก็ยังเป็นดินเหนียว)  แบบนี้ ควรแนะนำให้ปูทางเดินแบบไหนดีครับ แล้วที่กังวล ตรงที่จะมีน้ำล้างเท้า ถ้าน้ำไหลไปนองตรงริมขอบ ไปเจอดินเหนียว จะทำให้ดิน รอบๆ บริเวณนั้น ทรุดไปด้วยไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่