ขั้นตอนในการก่อตั้ง Startup

คือผมมีไอเดียคิดจะทำแอปที่ช่วยเหลือ เหล่า startup หน้าใหม่นะครับ แต่เหมือนยังไม่เข้าใจการset up เท่าที่ควรเหมือนยังตีโจทย์ไม่แตกเท่าไร เลยอยากหาไอเดียเพิ่มเพื่อพัฒนาแอปที่อยากจะช่วย startup มือใหม่ให้มีคอมมูนีตี้และทีมที่ดีรวมถึงการset up company การระดมทุน หรือ จะเป็นเรื่องของการเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายจริง ๆ และ pain จริง ๆ ของเป้าหมายครับ มีใครสามารถเสนอไอเดียหรือแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับการก่อตั้ง startup ได้มั้ยครับ ไม่ว่าจะมีไอเดียแล้วต้องทำยังไงต่อ การเข้าถึงเป้าหมายควรทำยังไง หรือเสนอไอเดียที่ผมอาจจะนำไปพัฒนาได้ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview