ผู้หญิงน้ำหนัก 90 กิโล ออกกำลังกายแบบเมิร์ฟ ได้มั้ยคะ?

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆชาวพันทิพย์ทุกคน กระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ที่2 ของ จขกท.แล้วนะคะ พอดีไปเห็นคลิปการแนะนำการออกกำลังกายของชาวต่างชาติ ที่เรียกว่า เมิร์ฟ มาค่ะ เห็นว่าเป็นการออกกำลังกายที่ค่อนข้างหนักและออกครบทุกส่วนของร่างกาย และเป็นการอแกกำลังกายที่เห็นผลได้เร็ว จขกท. จึงมีคำถามอยากสอบถามพี่ๆและเพื่อนๆชาวพันทิพย์ทุกคนค่ะ ว่า การออกกำลังกายแบบเมิร์ฟ เหมาะกับคนประเภทไหนคะ ผู้หญิงสามารถออกกำลังกายวิธีนี้ได้มั้ยคะ แล้วถ้าคนที่หนักมากๆอย่าง 90 กิโลไปออกกำลังกายด้วยวิธีนี้จะเป็นอันตรายอะไรมั้ยคะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่