อยากกลืนแร่ไทรอย ???

เป็นไทรอย ตอนนี้อายุ 19 ท้องตอน17 นั้นคอเริ่มโต แต่เราไม่เคยรู้สึกว่าโต มันเริ่มตอนที่ เราเรียน อยู่ ม.4 แล้วคนใน รร ทั้งว่ามำไมต้องสั่นด้วย เราไ่เคยคิดดว่าตัวเองสั่น จนถึงกีลาสี ขึ้นแสตนเชียร์ฉับนสุด จนพี่สตาฟ ถามว่าทำไมสั่น ถ้ากลัวลงมานั่งข้างล่างได้นะ พอตอนท้อง ใจสั่น หิวบ่อย ผอมมาก ตอนไปฝากครรภ์ ก็แจ้งคุณหมอนะคะ ถ้าคอโตใจสั่น คุณหมอเลยส่งไปตรวจเลือด ปรากฎว่า คุณหมอบอกไม่เป็น เราก็บอกถ้าไม่เป็นทำไมคอเราถึงโต คุณหมอเลยบอกว่ามันอาจจะเป็นหรือไม่เป็นก็ได้ ////งงมั้ย ตอนเราได้ยินก็งงเหมือนกัน/// พอฝากครรภ์เค้า ตรวจความดัน ปรากฎว่าความดันสูง พยาบาลให้ไปวัดใหม่2 ครั้ง ด้วยเครื่องวัด มันก็ยังสูงอยู่ดี จนเค้าเลยให้พยาบาลอีกคน มาจับชีพจรนับเอา สรุปก็ยังสูงเหมือนเดิม /////ปกติเค้าไม่ให้คนเป็นไทรอยท้องใช่มั้ย/////
จนคลอด เราเลยลองไปเจาะเลือดที่อนามัย  เค้าบอกถ้าเจอผลจะโทรหา สรุปไม่โทร เราเลยไปเจาะอีก ก็ไม่โทร แต่บอกอาการเค้าไปเค้าเลยให้ยาแก่ใจสั่น กกับยาต้านไทรอยมา///พึ่งได้ เพราะเค้าบอกเป็นแน่เพราะคอโต//// เราเลยอยากไปตรวจที่รพ อีกรอบ แต่อยากถามว่าไปศึกษามาไม่นาน เห็นมีวิธีการกลืนแร่  อยากถามว่าเราต้องกินยาไปนานมั้ยถึงจะไปกลืนแร่ หรือสามารถกลืนได้เลย เพราะอยากหายไวๆ คนทักเราอายอะค่ะ แล้วรพ ที่ไหนสามารถกลืนแร่ได้บ่าง แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ เรามีแค่ัตร 30 บาท อ่ะค่ะ ใครเคยกลืนแนะนำทีคะ อยากรู้ค่าใช้จ่ายด้วยค่ะ เพราะไม่ทำงาน เพี้ยนสวัสดี
แสดงความคิดเห็น
Preview