เป็นไทรอยด์เป็นพิษ การกลืนแร่จะช่วยให้คอยุบไหมค่ะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ 
เจ้าของกระทู้ เป็นโรคไทรอยด์เป็นพิษ รักษาด้วยการทานยามา 15 ปี อาการโดยทั่วไปปกติค่ะ ค่าเลือดอยู่ในเกณ แต่สังเกตุเห็นว่าคอโตขึ้น บวมขึ้นเรื่อยๆ เลยตัดสินใจที่จะกลืนแร่ในเร็วๆนี้ แต่มีความกังวล
อยากทราบว่า การกลืนแร่ทำให้คอยุบลงไหมค่ะ และหลังกลืนแร่ตาโปนไหมค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ให้การช่วยเหลือสำหรับข้อมูลคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่