เพื่อนร่วมทีม ทำงานไม่ดี แต่เป็นลูกผู้บริหารที่ออกไปแล้ว แถมยังเคยช่วยหัวหน้า แบบนี้ หัวหน้าจะกล้าให้ตกประเมินไหมคะ

เราทำงานเกี่ยวกับ  it ค่ะ เป็นบริษัทมหาชนยักษ์ใหญ่
ทีนี้ แต่ละปี สิ้นปี หน่วยงานบังคับต้องให้มีคนตก kpi
ต้องมีทั้ง ดีมาก ปานกลาง แล้วก็แย่

เพื่อนร่วมทีมเราคนนึง แม่เขาเคยเป็นผู้บริหารที่นี่ แต่เกษียนไปแล้ว แม่เพื่อนเคยช่วยเจ้านาย(คนที่จะประเมิน) ให้เข้ามาทำงานที่นี่ และ ช่วยแฟนของเจ้านาย ให้เค้าบริษัทนี้ด้วยเช่นกัน  แฟนเจ้านาย profile ไม่ผ่านค่ะ

แต่ตอนแม่เพื่อนร่วมทีม ยังไม่เกษียน เค้าก็ใช้เส้นพาเข้ามา

แต่ตอนนี้แม่เพื่อนร่วมทีมเกษียนแล้ว

คิดว่า เจ้านาย จะกล้าให้ลูกเขาตกประเมินไหมคะ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่