ISUZU ปี 2020 ช่วงล่างกระด้างมาก แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ผมซื้อรถ ISUZU ปี 2020 เป็นรุ่น Hi-lander 4 ประตู ช่วงล่างแข็งมากเลยครับเมื่อเทียบกับคันก่อนหน้าซึ่งเป็น Hi-lander ปี 2009 ตอนขับใหม่ๆเล่นเอาปวดหลังเลยครับ ขนาดเติมลมแค่ 34 ปอนด์ เคยให้ศูนย์เช็คดูช่างก็บอกปกติ แต่ทุกคนที่นั่งรถผมบอกเป็นเสียงเดียวกันเลยว่าเหมือนกำลังนั่งเกวียน คือสงสัยว่าผมซื้อรถราคาเกือบล้านแต่ทำอะไรไม่ได้เลยหรือครับ พอจะเปลี่ยนโช้คใหม่ก็กลัวกระทบกับการรับประกัน สรุปคือต้องทนใช้ไปจนกระทั่งผ่อนหมดแล้วค่อยขายทิ้งใช่มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่