ขอคำแนะนำในการเปลี่ยนโช๊คสำหรับรถ ISUZU D-MAX HILANDER ปี 2020 หน่อยครับ

รถผมเป็นกระบะ 4 ประตู D-MAX Hilander 1.9 ปี 2020 ตั้งแต่ออกรถมารู้สึกว่าช่วงล่างแข็งกระด้างมาก เวลาขับทางไกลมันทำให้เรารู้สึกเมื่อยล้า ยิ่งเจอถนนที่ไม่ค่อยเรียบนี่ยังกับนั่งเกวียน ก่อนหน้านี้ผมใช้ D-MAX 4 ประตู ปี 2009 ผมว่ามันนิ่มกว่าเยอะ จนบางครั้งรู้สึกว่ามันนิ่มจนโคลงไปมาเลยด้วยซ้ำเวลาเข้าโค้ง (รู้สึกได้ชัดเจนเลยครับตอนไปเที่ยวแม่ฮ่องสอน) แต่ตัวนี้แข็งจนเวลาตกหลุมหรือวิ่งผ่านลูกระนาดแล้วเหมือนกับรถมันสะบัดเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่