อยากปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับฝุ่นมลพิษ

บ้านเราอยู่ติดกับถนนเข้าซอยเลยค่ะ ไม่มีรั้วบ้าน ซอยอยู่ติดกับตัวบ้านเลย ตอนนี้ปัญหาเลยคือ ฝุ่นบนถนนเยอะมากๆ ถนนเป็นดินเลยค่ะ ไม่ใช่คอนกรีต  รถวิ่งไปมาบ้านเราต้องสูดดมฝุ่นไปเต็มๆ คนในบ้านแสบจมูกกันทุกคน เราอยากทราบว่า จะร้องเรียน ให้แก้ไขปัญหานี้จากใครได้บ้างคะ แจ้ง ทาง อบต ไปแล้วก้อเงียบ บอกตรงๆ เคลียดมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่