router 5g กับการส่งสัญญาณ wifi หรือ สาย LAN เมื่อ 5g รับไม่ได้ แล้วเปลี่ยนมาเป็น 4g

กระทู้คำถาม
สอบถามผู้รู้ครับ ถ้าผมใช้ router ที่รองรับ 5G (เช่น huawei 5g cpe pro) + package sim 5g ความเร็ว 1 gb/s (1000 mb/s) ในกรณีที่สัญญาณ drop จาก 5g มาเป็น 4g ความเร็ว internet จะได้เท่ากับ 1 gb/s เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ หรือว่า ความเร็วจะลดลง ถ้าลดลงแล้วจะเหลือประมาณเท่าไหร่ครับ
ความเร็วที่พูดถึงเป็นความเร็วของ wifi หรือต่อสาย LAN ที่ router 5g ปล่อยออกมา

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่