อยู่คอนโดสูงชั้น 23 อยากจะใช้ router wifi แบบใส่ซิม สัญญาณจะเป็นยังไงบ้างครับ ใครเคยใช้งานบนตึกสูงๆบ้างมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
มีปัญหาเรื่อง wifi ครับ คือคอนโดที่อยู่เค้าไม่เดินสาย fiber ให้ มีแค่สายดั้งเดิม ที่ได้ wifi ความเร็วสูงสุดแค่ 50 Mbps ที่สัญญาณไม่ดี 
เลยอยากลองใช้ router แบบใส่ซิม 4G เห็นซิมของ thunder net ของ nt  999 ต่อปี  ราคาดูน่าสนใจกว่าการอัพแพคเกจมือถือเป็นเน็ทไม่อั้น
แต่ในเว็บแนะนำให้ใช้บนความสูงตึกไม่เกิน 5 ชั้น  แต่ห้องอยู่ชั้น 23 เลยไม่รู้ว่าสัญญาณจะใช้ได้จริงมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่