สอมถามเรื่องการปิดยอดสินเชื่อหลังได้ทำการประนอมหนี้แล้ว

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามและปรึกษานะคะ...คือเรื่องเป็นแบบนี้ค่ะ ได้ประนอมหนี้กับสินเชื่อพรอมิสไปแล้วด้วยยอดหนึ่งแสนต้นๆ (จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้ค่ะ) ก็ส่งมาเรื่อยๆ ปกติ จนมีปัญหาไม่สามารถส่งต่อได้ก็ได้ทำการหยุดส่งไปเกือบหนึ่งปี และในวันนี้ก็ได้ทำการเช็คยอดไปว่ายังค้างอยู่อีกเท่าไหร่ ได้ข้อมูลว่ายังคงค้างอยู่ที่ยอด 31,000 บาท  สอบถาม จนท. ว่า ถ้าต้องการปิดยอดขอลดอีกได้ไหม  จนท. แจ้งว่าไม่สามารถลดได้อีกแล้วต้องจ่ายตามยอดนี้จนกว่าจะหมด อยากรบกวนถามดังนี้ค่ะ
     1.ยอด 31,000 บาท นี้ ไม่สามารถขอส่วนลดปิดยอดได้อีกแล้วจริงหรือเปล่าคะ? (กลัว จนท. ไม่พูดความจริงเพราะอยากได้ยอด)
     2.หรือต้องจ่ายเดือนละ 2,000 บาท ตามที่ จนท. บอกเหมือนเดิมจนกว่าจะหมด 
     **เพิ่มเติมนะคะ** โดยส่วนตัว จขกท. ไม่มีตังค์นะคะ ก็มีหนี้หลายตัวอยู่ค่ะ แต่พยายามอยากจะเคลียร์หนี้ค่ะ อยากได้ส่วนลดค่ะจะได้จบๆ ไป ไม่เป็นภาระผูกพันธ์อีกแล้ว  ขอบคุณมากนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่