ปัญหา True ID Package หาย

กระทู้คำถาม
พบปัญหาไม่สามารถใช้ package ดูบอลพรีเมียร์ลีคได้ครับ

ซื้อแพกเกจแบบทั้งฤดูกาลผูกกับเบอร์แบบเติมเงินไว้  (เบอร์นี้ผูกกับ email login trueid ไว้ด้วยครับ)

คราวนี้เนื่องจากเบอร์นั้นผมใช้ดูบอลล้วนๆ และไม่ได้เปิดไว้ตลอดเวลา เข้าใจว่าเบอร์น่าจะ expire ไปแล้วประมาณสิ้นปี
และทำให้หลังจากนั้นผมไม่สามารถใช้ TrueID app บน PC และบน มือถือดูบอลได้อีกเลย

แต่ผมก็ยังนิ่งนอนใจเนื่องจากว่ากล่อง TrueID แบบขายขาด และ app TrueID บน andriod Sony TV ยังใช้งานได้
แต่พอวีคนี้กลายเป็นว่าไม่สามารถเข้าดูบอลได้อีกต่อไป 

จึงโทรไป CC เพื่อสอบถามปัญหา เพราะผมคาดว่าฐานข้อมูลผมอาจมีปัญหาตอนเบอร์โทร expire ไป และทำให้ package ดูบอลหายไปด้วย

สิ่งที่ได้จาก True ก็คือ เค้าแจ้งว่าไม่สามารถดูประวัติก่อนหน้าตอนเบอร์ active อยู่ได้ว่า ผมมี package นี้อยู่รึเปล่า โดยผมต้องไปหาหลักฐานการซื้อ package มาแสดงเองถ้าอยากใช้งานต่อ

ซึ่งบอกเลยว่ามันเนิ่นนานจนไม่น่าจะหาเจอ เพราะผมก็เปลี่ยนโทรศัพท์ไปแล้วครั้งนึง  ก็คือถ้าผมไม่มีหลักฐาน ก็ต้องยอมโดนตัดสิทธิ์ไปแบบนี้น่ะเหรอ

อยากถามว่ามีวิธีการอะไรที่ดีกว่านี้มั้ยครับเพื่อช่วยลูกค้า 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview