ดัดจมูกที่หักเอง?

กระทู้คำถาม
คือเราไปเจออุบัติเหตุมาครับ (ขออนุญาตไม่ลงรายละเอียดอุบัติเหตุนะครับพอดีมันฟังดูข้อนข้างแย่😁)
มาที่อาการเลยครับ
    คือมันหักไปด้านขวานะครับ
(ส่วนหักไปเยอะแค่ไหนผมจำไม่ได้เพราะรีบดัดให้มันเข้ารูปทันที)
    ในตอนแรกผมไม่รู้ว่ามันหักรู้แค่มีเลือดไหลเยอะมากกกก(ใครเคยดูsweet home ของเกาหลี ผมจะบอกว่าเกือบจะแบบนั้นเลยแต่ไม่เยอะเท่านั้นครับ)
เลยไปห้องน้ำรีบไปล้างเลือกออก พอส่องกระจกพบว่า จมูกมันเบี้ยวผมมันใจเลยว่ามันน่าจะหัก
   แต่ด้วยความที่ในตอนนั้นมันกำลังชา+กับที่เลือกเหมือนจะไหลไม่หยุด+กับเห็นในหนังมาเยอะมาก ก็เลยดัดมันเองเลยครับอย่างน้อยผมก็อยากให้เลือดไหลน้อยลงมีความรู้สึกกึกๆก่อนจะเข้ารูป หลังดัดเสร็จสังเกตุว่ามันยังเอียงอยู่เล็กน้อย แล้วก็รีบปะคบน้ำแข็งพร้อมกับคอยเช็ดจมูกไปเรื่อยอยู่20-30กว่านาที หลังจากนั้นก็กินยาพาราดักไว้ด้วยเพราะน่าจะปวดแน่ เลือดไหลน้อยลงแต่ยังไหลอยู่ ตอนนี้หายใจทางจมูกไม่ได้เพราะมีเลือดแห้งในจมูกไม่อยากแกะหรือสั่งออกเพราะอยากให้เลือดหยุดไหลเร็วๆ  เลยหายใจทางปากแทนครับตอนนี้  แต่ยังมีอาการปวดเล็กน้อยโดยเฉพาะตอนที่ขยับปากแล้วมันไปตึงจมูกจะมีอาการปวดๆตึงๆหน่อย
    ลองจับดูอีกทีก็เลยรู้ได้เลยว่ายังไม่เข้าที่ดี ด้วยความที่เกิดเหตุตอนตี2กว่าๆ+ไม่สะดวกไปโรงพยาบาลตอนนี้ผมเลยรู้สึกว่าต้องนอนก่อนค่อยไปหาหมอตอนเช้า
ตอนที่เขียนยุนี่ก็ตี4แล้วครับ
    ผมเลยสงสัยนะคับว่าการที่ดัดเองไปก่อนนี่มันมีผลเสียมากมั้ย ผมควรทำยังไงต่อในตอนเช้าก่อนไปหาหมอที่โรงพยาบาล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่