เป็นโรคกลัวอนาคต ทำไงดีคะ?

ตามหัวข้อเลยคะ คือเรากลัวอนาคตมาก กลัวอายุที่เพิ่มขึ้น กลัวตอนแก่ กลัวตอนตาย คือสมองมันคิดไปเองอะคะ ว่าตายแล้วเราจะเป็นไง? เราจะไปไหน? พอได้เกิดใหม่เราจะจำอดีตได้ไหม? ตอนตายเหมือนนอนหลับไหม?ที่นอนอยู่ดีๆแล้วหลับไปแล้วก็ฝัน! คือเราไม่ได้เป็นอาการแบบนี้แค่ครั้งเดียว มันเป็นบ่อยมากๆ บางทีเป็นถึงขนาดระแวง ใจสั่น แบบอาการกลัวอะคะ (อาการคล้ายๆเราเจออะไรที่เรากลัวอะคะ) หรือบางครั้งดูหนังแล้วมีฉากพ่อแม่หรือครอบครัว(รุ่นปูย่าอะคะ) เสียชีวิต  เราจะเริ่มมีอาการกลัวขึ้นมา เราพยายามหลีกเลี่ยงหนังแบบนั้นมากๆ พยายามหาวิธีการปล่อยวาง เสิร์ชGoogle หาวิธีปล่อยวางตลอด คือเราอายุจะเข้า24ปี เกิดปี1997 เราคิดว่าอายุเราก็ไม่ได้มากแต่ทำไมเราคิดมากขนาดนี้ เราควรปรึกษาหมอจริงๆจังเลยไหมคะ? หรือต้องทำยังไงคะ?  เวลาเป็นอาการแบบนี้แล้ว มันเหนื่อยมากเลยคะอมยิ้ม42อมยิ้ม42
แสดงความคิดเห็น
Preview