น้ำมันสกัดเทียนดำ ฮับบาตุสเซาดะห์ (รักษาตา)

กระทู้คำถาม
คือผม เป็นโรคกระจกตาอักเสบครับ เป็นมาตั่งแต่ ป.6 รักษากับหมอตาเรื่อยๆ ก้อไม่หายครับ อาการคือ ตาเบรอ ผ่ามัว มองไรไม่ชัด คุณเคยส่งตัวไปที่โรงพยาบาล มอ สงขราครับ หมอบอกว่าต้อง ผ่าตัด เปลี่ยนกระจกตาอย่างเด่ว แต่ป้มทำใจไม่ได้กลังจะมองไม่เห็นอีกครับ คือผมยังเรียนหนังสืออยุ่ด้วย มันขัดใจส่งผมต่อชีวิตประจำวันของผมมาก และผมก้อได้มาเจอกับ น้ำมันสกัดเทียนดำครับ ฮับบาตุสเซาดะห์ ครับ ผมก้อได้ลองทำตามทีเค้าบอกครับสำหรับรักษาตา โดยมีวธีดังนี้
ให้นำน้ำมันเทียนดำสกัด มาหยอดตา ทั้ง 2 ข้าง และพร้อมกับดื่มน้ำแครอทผสมกับน้ำมันสกัดเทียนดำ ด้วย(ทำก่อนนอน) หลังจากทีผมทำได้สักพัก ครั้งแรกทีหยดลงไป แสบมากๆครับ พอต่อไปผมก้อยังทำอีก แสบทุกครั้ง จนวันที 7 แสบ ปวดตา ครับ เท่านี้แหละครับ มีใครเคยใช้แล้ว มีผลยังไงอีก หรือมีวิธีดีๆ บอกต่อหันด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่