สงสารคนที่อยู่ 3จ.ว. เถอะ Shopee(ค่าส่งแพงมาก)

คือตอนนี้ช้อปปี้ค่าส่งแพงมากครับ ผมใช้ช้อปปี้มา 2 ปี สั่งสินค้ามาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน ปกติผมจะใช้บริการขนส่งผ่าน j&t ไม่ก็ Best express ราคาประมาณ 30-40บาท ไม่เกินจากนี้ แต่ตอนนี้มีแต่ ขนส่ง standard express ค่าส่งขึ้นมาจากเดิมเยอะมาก บางร้าน 85บาท บางร้านก็ 100+ เคยเลื่อนเจอสูงสุดค่าส่ง 235+บาท มันเกินไปมั้ย 3จว. ก็คนไทยเหมือนกัน ทำไมต้องจ่ายแพงกว่าคนอื่น โทรไปถามพนักงานของ Shopee ก็บอกว่าเป็นนโยบายของบริษัท ไม่ไหวจริงๆ ขอร้องเถอะครับ เปลี่ยนกลับมาใช้แบบเดิมเถอะ ใช้มานานแล้ว ไม่อยากไปใช้อย่างอื่น ส่วน Lazada ค่าส่ง 3จว. 200+บาท หมดครับ

ปล.แท็กผิดห้องต้องขอโทษด้วยครับ

เพี้ยนเซ็งเป็ด

(ช่วยกันแชร์และแสดงความคิดเห็นกันด้วยนะครับ ดันให้ทาง Shopee เห็นและแก้ไขครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่