การประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสถาบันนักวิจารณ์ Florida Film Critics Circle ครั้งที่ 25

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสถาบันนักวิจารณ์ Florida Film Critics Circle (FFCC) ครั้งที่ 25


BEST PICTURE
First Cow
Nomadland
The Trial of the Chicago 7
Minari

BEST ACTOR
Chadwick Boseman, Ma Rainey's Black Bottom
Anthony Hopkins, The Father
John Magaro, First Cow
Riz Ahmed, Sound of Metal
  
BEST ACTRESS
Viola Davis, Ma Rainey's Black Bottom
Carrie Coon, The Nest
Elisabeth Moss, Shirley
Frances McDormand, Nomadland
Carey Mulligan, Promising Young Woman
  
BEST SUPPORTING ACTOR
Chadwick Boseman, Da 5 Bloods
Paul Raci, Sound of Metal
Brian Dennehy, Driveways
Sacha Baron Cohen, The Trial of the Chicago 7
Bill Murray, On the Rocks
  
BEST SUPPORTING ACTRESS
Maria Bakalova, Borat Subsequent Moviefilm
Swankie, Nomadland
Yuh-Jung Youn, Minari
Jane Adams, She Dies Tomorrow
  
BEST ENSEMBLE
Mangrove
The Trial of the Chicago 7
Ma Rainey's Black Bottom
Minari

BEST DIRECTOR
Florian Zeller, The Father
Kelly Reichardt, First Cow
Chloé Zhao, Nomadland
Lee Isaac Chung, Minari
Aaron Sorkin, The Trial of the Chicago 7

BEST ORIGINAL SCREENPLAY
Aaron Sorkin, The Trial of the Chicago 7
Peter Docter/ Kemp Powers/Mike Jones, Soul
Jack Fincher, Mank
Emerald Fennell, Promising Young Woman
Lee Isaac Chung, Minari

BEST ADAPTED SCREENPLAY
Ruben Santiago-Hudson, Ma Rainey's Black Bottom
 Jon Raymond/ Kelly Reichardt, First Cow
Florian Zeller/Christopher Hampton, The Father
Chloé Zhao, Nomadland
Charlie Kaufman, I'm Thinking of Ending Things

BEST CINEMATOGRAPHY
Shabier Kirchner, Lovers Rock
Hoyte van Hoytema, Tenet
Victor Kossakovsky/Egil Håskjold Larsen, Gunda
Erik Messerschmidt, Mank
Joshua James Richards, Nomadland

BEST VISUAL EFFECTS
Andrew Jackson, Tenet
Mark Bakowski, The Midnight Sky
Murray Barber, Possessor

BEST ART DIRECTION/PRODUCTIOIN
Dan Webster, Mank
Kirby Feagan, Shirley
Adam Marshall, Lovers Rock

BEST SCORE
Ludwig Göransson, Tenet
William Tyler, First Cow
Trent Reznor/Atticus Ross/Jon Batiste, Soul
Alexandre Desplat, The Midnight Sky

BEST DOCUMENTARY
Dick Johnson is Dead
Gunda
You Don't Nomi
Time
David Byrne’s American Utopia

BEST FOREIGN LANGUAGE FILM
Los Fuertes
Those Who Remained
Minari
The Painted Bird
Dry Wind

BEST ANIMATED FILM
Wolfwalkers
Soul
Ride Your Wave
The Wolf House
Over the Moon

BEST FIRST FILM
Promising Young Woman
The Forty-Year-Old Version
Relic
The Father
Some Kind of Heaven

BREAKOUT AWARD
Sidney Flanigan, Never Rarely Sometimes Always
Odessa Young, Shirley
Maria Bakalova, Borat Subsequent Moviefilm
Marin Ireland, The Dark and the Wicked
Lucas Jaye, Driveways
  
THE GOLDEN ORANGE AWARD
ENZIAN Theater
Keisha Rae Witherspoon
Amy Seimetz

รางวัลสถาบันนักวิจารณ์ Florida Film Critics Circle ครั้งที่ 25 จะประกาศผลในวันที่ 21 ธันวาคม 2563

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่