รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสถาบันนักจารณ์ Music City Film Critics' Association ครั้งที่ 3

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสถาบันนักจารณ์ Music City Film Critics' Association (MCFCA) ครั้งที่ 3
BEST FILM
Da 5 Bloods
First Cow
I'm Thinking of Ending Things
Ma Rainey’s Black Bottom
Mank
Nomadland
Promising Young Woman
Sound of Metal
The Father
The Trial of the Chicago 7

BEST DIRECTOR
Aaron Sorkin - The Trial of the Chicago 7
Chloé Zhao - Nomadland
David Fincher - Mank
Emerald Fennell - Promising Young Woman
Florian Zeller - The Father
Spike Lee - Da 5 Bloods

BEST ACTOR
Anthony Hopkins - The Father
Chadwick Boseman - Ma Rainey’s Black Bottom
Delroy Lindo - Da 5 Bloods
Gary Oldman - Mank
Riz Ahmed - Sound of Metal

BEST ACTRESS
Carey Mulligan - Promising Young Woman
Elisabeth Moss - The Invisible Man
Frances McDormand - Nomadland
Vanessa Kirby - Pieces of a Woman
Viola Davis - Ma Rainey’s Black Bottom

BEST SUPPORTING ACTOR
Bill Burr - The King of Staten Island
Bill Murray - On the Rocks
Leslie Odom, Jr. - One Night in Miami... 
Paul Raci - Sound of Metal
Sacha Baron Cohen - The Trial of the Chicago 7

BEST SUPPORTING ACTRESS
Amanda Seyfried - Mank
Glenn Close - Hillbilly Elegy
Maria Bakalova - Borat Subsequent Moviefilm
Olivia Colman - The Father
Yuh-Jung Youn - Minari

BEST ACTING ENSEMBLE
Da 5 Bloods
I'm Thinking of Ending Things
Ma Rainey’s Black Bottom
One Night in Miami... 
The Trial of the Chicago 7

BEST ANIMATED FEATURE
Onward (dir. Dan Scanlon)
Over the Moon (dir. Glen Keane)
Scoob! (dir. Tony Cervone)
Soul (dir. Pete Docter)
Wolfwalkers (dir. Tomm Moore & Ross Stewart)

BEST FOREIGN LANGUAGE FILM
Another Round (dir. Thomas Vinterberg)
Bacurau (dir. Kleber Mendonça Filho & Juliano Dornelles)
Collective (dir. Alexander Nanau)
I'm No Longer Here (dir. Fernando Frías)
​The Platform (dir. Galder Gaztelu-Urrutia) 

BEST DOCUMENTARY
Collective (dir. Alexander Nanau)
Dick Johnson is Dead (dir. Kirsten Johnson)
The Social Dilemma (dir. Jeff Orlowski)
Time (dir. Garrett Bradley)
You Cannot Kill David Arquette (dir. David Darg & Price James)

BEST SCREENPLAY
I'm Thinking of Ending Things (Charlie Kaufman)
Mank (Jack Fincher)
Minari (Lee Isaac Chung)
Promising Young Woman (Emerald Fennell)
The Trial of the Chicago 7 (Aaron Sorkin)

BEST SONG
The Trial of the Chicago 7 - "Hear My Voice"
Eurovision Song Contest - "Husavik (My Hometown)"
Trolls: World Tour - "Just Sing"
Over the Moon - "Rocket to the Moon"
One Night in Miami... - "Speak Now"
Tenet  - "The Plan"

BEST SCORE
Minari (Emile Mosseri)
Tenet (Ludwig Göransson)
Da 5 Bloods (Terence Blanchard)
Mank (Trent Reznor & Atticus Ross)
Soul (Trent Reznor & Atticus Ross)

BEST CINEMATOGRAPHY
Da 5 Bloods (Newton Thomas Sigel)
Mank (Erik Messerschmidt)
News of the World (Dariusz Wolski)
Nomadland (Joshua James Richards)
Tenet (Hoyte van Hoytema)

BEST EDITING
Nomadland (Chloé Zhao)
Mank (Kirk Baxter)
Tenet (Jennifer Lame)
The Father (Yorgos Lamprinos)
The Invisible Man (Andy Canny)
The Trial of the Chicago 7 (Alan Baumgarten)

BEST PRODUCTION DESIGN
Mank (Donald Graham Burt)
Emma. (Kave Quinn)
Ma Rainey’s Black Bottom (Mark Ricker)
Da 5 Bloods (Wynn Thomas)
The Personal History of David Copperfield (Christina Casali)

รางวัลสถาบันนักจารณ์ Music City Film Critics' Association (MCFCA) ครั้งที่ 3 จะประกาศผลในวันที่ 11 ม.ค. 2564 

อ้างอิง : https://www.nextbestpicture.com/latest/the-2020-music-city-film-critics-association-mcfca-nominations
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่