รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสถาบันนักจารณ์ Columbus Film Critics Association ครั้งที่ 19

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสถาบันนักจารณ์ Columbus Film Critics Association (COFCA) ครั้งที่ 19

Best Film
First Cow
Ma Rainey’s Black Bottom
Mank
Minari
Never Rarely Sometimes Always
Nomadland
Promising Young Woman
Soul
Sound of Metal
The Trial of the Chicago 7
 
Best Director
Lee Isaac Chung - Minari
Emerald Fennell - Promising Young Woman
David Fincher - Mank
Darius Marder - Sound of Metal
Chloé Zhao - Nomadland
 
Best Actor
Riz Ahmed - Sound of Metal
Chadwick Boseman - Ma Rainey’s Black Bottom
Delroy Lindo - Da 5 Bloods
Gary Oldman - Mank
Steven Yeun - Minari
 
Best Actress
Viola Davis - Ma Rainey’s Black Bottom
Sidney Flanigan - Never Rarely Sometimes Always
Julia Garner - The Assistant
Frances McDormand - Nomadland
Elisabeth Moss - Shirley
Carey Mulligan - Promising Young Woman
 
Best Supporting Actor
Sacha Baron Cohen - The Trial of the Chicago 7
Chadwick Boseman - Da 5 Bloods
Bill Murray - On the Rocks
Paul Raci - Sound of Metal
Mark Rylance - The Trial of the Chicago 7
 
Best Supporting Actress
Maria Bakalova - Borat Subsequent Movie Film
Olivia Colman - The Father
Olivia Cooke - Sound of Metal
Amanda Seyfried - Mank
Youn Yuh-jung - Minari
 
Best Ensemble
Da 5 Bloods
Ma Rainey’s Black Bottom
Minari
Promising Young Woman
The Trial of the Chicago 7
 
Actor of the Year (for an exemplary body of work)
Sacha Baron Cohen (Borat Subsequent Movie Film & The Trial of the Chicago 7)
Chadwick Boseman (Da 5 Bloods & Ma Rainey’s Black Bottom)
Elisabeth Moss (The Invisible Man & Shirley)
 
Breakthrough Film Artist
Radha Blank - The Forty-Year-Old Version (for producing, directing, screenwriting, and acting)
Emerald Fennell - Promising Young Woman (for producing, directing, and screenwriting)
Sidney Flanigan - Never Rarely Sometimes Always (for acting)
Kitty Green - The Assistant (for producing, directing, screenwriting, and film editing)
Eliza Hittman - Never Rarely Sometimes Always (for directing and screenwriting)
Alan S. Kim - Minari (for acting)
Darius Marder - Sound of Metal (for directing and screenwriting)
 
Best Cinematography
Christopher Blauvelt - First Cow
Eric Messerschmidt - Mank
Lachlan Milne - Minari
Joshua James Richards - Nomadland
Hoyte Van Hoytema - Tenet

Best Film Editing
Alan Baumgarten - The Trial of the Chicago 7
Kirk Baxter - Mank
Robert Frazen - I’m Thinking of Ending Things
Mikkel E.G. Nielsen - Sound of Metal
Kelly Reichardt - First Cow
 
Best Adapted Screenplay
Sarah Gubbins - Shirley
Charlie Kaufman - I’m Thinking of Ending Things
Kemp Powers - One Night in Miami
Jonathan Raymond & Kelly Reichardt - First Cow
Ruben Santiago-Hudson - Ma Rainey’s Black Bottom
Chloé Zhao - Nomadland
 
Best Original Screenplay
Lee Isaac Chung - Minari
Emerald Fennell - Promising Young Woman
Darius Marder & Abraham Marder - Sound of Metal
Andy Siara - Palm Springs
Aaron Sorkin - The Trial of the Chicago 7
 
Best Score
Alexandre Desplat - The Midnight Sky
Ludovico Einaudi - Nomadland
Emile Mosseri - Minari
Trent Reznor and Atticus Ross - Mank
Trent Reznor and Atticus Ross - Soul
 
Best Documentary
Boys State
Collective
Crip Camp
Dick Johnson is Dead
The Painter and the Thief
Time
 
Best Foreign Language Film
Bacurau
Beanpole
Martin Eden
Minari
The Whistlers
 
Best Animated Film
The Croods: A New Age
Onward
Over the Moon
Soul
Wolfwalkers
 
Best Overlooked Film
The Assistant
Bloody Nose, Empty Pockets
Palm Springs
Possessor
The Vast of Night

รางวัลสถาบันนักจารณ์ Columbus Film Critics Association (COFCA) ครั้งที่ 19 จะประกาศผลในวันที่ 7 ม.ค. 2564

อ้างอิง : https://www.nextbestpicture.com/latest/the-2020-columbus-film-critics-association-cofca-nominations
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่