[CR] หมูกระทะ ซีฟูดและชีสไม่อั้นในราคา 269 บาทแบบคนละครึ่ง ที่อู่ข้าวอู่น้ำสาขาประชาอุทิศ

สวัสดีครับ วันนี้เราไปกันที่ร้านบุฟเฟต์อีกแล้ว ที่ร้านอู่ข้าวอู่น้ำ สาขาประชาอุทิศ ทุ่งครุนะครับ

พิกัดร้าน https://goo.gl/maps/x8bTJJDdmEngS8i7A

ร้านเปิด 16:00น.-24:00น. นะครับ ที่จอดรถสะดวกครับ แต่เข้าออกทางเดียว
จากที่ผมเคยรีวิวร้านอู่ข้าวอู่น้ำ สาขาราษฎร์บูรณะ มาแล้วจากกระทู้ https://pantip.com/topic/40257005
ซึ่งสาขานี้จะมีความแตกต่างจากสาขา ราษฎร์บูรณะ ก็คือ สาขานี้จะมีชีสไม่อั้นและราคา 269 บาท แต่สาขาราษฎร์บูรณะจะราคา 299 บาท มีทั้งชาบูและหมูกระทะ และเน้นอาหารทะเลมากกว่าครับ
ถ้าจะเพิ่มเตาปิ้งอาหารทะเล เตาละ 79 บาทนะครับ ที่สำคัญร่วมโครงการคนละครึ่งด้วยนะครับ
เพี้ยนไม่อยากจะเล่าเพี้ยนไม่อยากจะเล่าเพี้ยนไม่อยากจะเล่า

เราไปดูไลน์ของสดกันเลยดีกว่า

ของสไลซ์ก็มีนะครับ ทั้งเนื้อวัว เนื้อหมู สามชั้น
ผักต่างๆ จะอยู่ในตู้เย็นนะครับ

เพี้ยนไฟลุกชีส ให้ตักกันอย่างนี้เลยนะ

มาดูของทะเลกันดีกว่า มีกุ้งแบบเป็นๆ ด้วย
แบบน็อกแล้วก็มีนะครับ
ปูและกุ้งที่นี่จะไม่ใหญ่มากนะครับ ของที่เด็ดที่สุดก็คือกุ้งครับ บอกเลยมากินกุ้งไม่ผิดหวังแน่นอน
หอยก็ล้างมาสะอาดดีครับไม่มีทราย วางเรียงสวยงาม
น้ำจิ้ม มี 4 แบบครับ อันที่ไม่มีป้ายคือ น้ำจิ้มสุกี้
ที่แนะนำก็คงเป็นน้ำจิ้มซีฟูด เพราะวันนี้เราเน้นของทะเล อิอิ แต่ว่าจะเผ็ดนิดนึงนะครับสำหรับคนไม่ทานเผ็ด

ของทานเล่นที่นี่จะหลากหลายนะครับ
ส้มตำก็มีนะครับ แต่ของทะเลจะมีแค่ปูม้า สั่งพนักงานได้เลย ทำทีละครก ชอบแบบไหนก็สั่งเลยครับ
ของทานเล่นในถาดก็ดีครับ แต่เย็นไปหน่อย
มีชีสบอลด้วยนะ กินได้ไม่อั้นด้วย เคยไปซื้อกินปกติลูกตั้ง 10 บาทแน่ะ

ปลานิลเผาตัวใหญ่ ปกติร้านขายเป็นชุดชุดละ 100 เลยนะครับ เอามากินคุ้มแน่นอน

ของหวาน มีทั้งผลไม้ ไอศกรีม ขนมต่างๆ
ขนมถ้วยนี่ขายดีเลยครับ ตอนไปถ่ายเหลือถ้วยเดียวเอง

น้ำดื่มก็เป็นบริการตัวเองครับ มีทั้งน้ำอัดลม น้ำสมุนไพรและน้ำผลไม้ รวมในบุฟเฟต์แล้วครับ
หลอดอยู่ในซองอนามัย สะอาดแน่นอน

เมนูแนะนำก็ต้องเป็นอบชีสเลยครับ
ผมนี่เอามาทั้งหอย ทั้งปู เอามาใส่ชีสกินให้ฟินกันไปเลย
กินกับเนื้อก็อร่อยนะเออ
เมนูเด็ดที่นี่ก็ต้องเป็นกุ้งและชีส ใครชอบกินกุ้งกินชีส ห้ามพลาดเลยขอบอก
ที่จอดรถก็ดีครับ จอดได้เป็น 10 คัน แต่ทางเข้าออกมีแค่ทางเดียวรถวิ่งได้ทีละคันครับ
และร้านนี้ร่วมโครงการคนละครึ่งด้วยนะครับ

กดดูคลิปและกดติดตามเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ชื่อสินค้า:   อู่ข้าวอู่น้ำ สาขาประชาอุทิศ ทุ่งครุ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่