ผงกล้วย ผงเสาวรสทำยังไง IS

คือตอนนี้เราทำ IS เกี่ยวกับโภชนาการอาหาร แล้วต้องทำผงชา เสาวรสกับกล้วยแต่ไม่รู้ว่ามันทำยังไง ครูแนะนำให้ใช้ไมโครเวฟก็ไม่แห้งอะค่ะ ตากแดดก็แห้งได้แค่น้ันคือมันจะเอามาทำเป็นผงไม่ได้ เราลองหาข้อมูลแล้วแต่ก็ยังไม่เจอ ซึ่งเราก็ถามลองถามครูแต่ครูก็ไม่ตอบคำถามเรา 55555 นี่คือเหตุผลที่ลองตั้งพันทิปดู ถ้าใครพอมีความรู้เรื่องนี้ หรือ หาแหล่งข้อมูลได้ช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview