มีใครดื่ม Ensure เอนชัวร์ ทั้งๆ ที่ไม่ป่วยไหมคะ?

สอบถามค่ะ อยากรู้ว่านมเอนชัวร์นี่คือ ดื่มได้ไหมถ้าไม่ได้เป็นอะไร?
มีใครดื่มถึงแม้ว่าจะไม่ป่วย หรือสูงอายุไหมคะ? จะอ้วนขึ้นไหม? มันเป็นโปรตีนอะค่ะ
แล้วทำไมถึงดื่มได้ อยากรู้ค่ะ พอดีนี่แอบชิมของคุณยายแล้วชอบรสชาติ555 เป็นเหมือนกันไหมนะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
เอนชัวร์ ป่วยหรือ ไม่ป่วยก็ทานได้
ทานได้ตั้งแต่11ปี จนถึงผู้สูงอายุ

ถามว่าทานแล้วจะอ้วนขึ้นไหม?
      เอนชัวร์1แก้วที่ชงตามสูตรข้างกระป๋อง
ให้พลังงาน 230kcal เทียบเท่ากับข้าวประมาณครึ่งจาน
ถ้าเราทานข้าวได้ปกติ ครบ3มื้อ
แล้วทานเอนชัวร์อีกแก้ว เท่ากับเราได้รับพลังงานมากขึ้น
น้ำหนักต้วเราก็อาจจะเพิ่มขึ้นตามด้วย

ถ้าเรากังวลในเรื่องน้ำหนัก
ส่วนตัวใช้แทนมื้ออาหารเย็น
ถ้าไม่อิ่มก็เสริมแอปเปิ้ลเขียว1-2ลูก

แล้วทำไมถึงดื่มได้?
-เอนชัวร์ เป็นอาหารสูตรครบถ้วน
ทีได้สารอาหารครบ5หมู่ เสริมพวกวิตามิน
แร่ธาตุอีก20กว่า ชนิด ให้พลังงานสูง
มีโปรตีนหลากหลาย ช่วยพวกสร้างกล้ามเนื้อ
ไขมันก็เป็นชนิดดี พวกโอเมก้า3,6,9 บำรุงพวกหลอดเลือดหัวใจ
มีใยอาหารช่วยเกี่ยวกับระบบขับถ่าย
มีแคลเซียมช่วยเกี่ยวกับกระดูก

บางวันเราทานอาหารได้เยอะก็จริง
แต่เราได้รับสารอาหารไม่ครบถ้วน
ก็ดื่มบำรุงร่างกายไปวันละแก้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่