อยู่เฉยๆก็รู้สึกหมดไฟในตัวเองค่ะ ทำยังไงดีคะ?

ตอนแรกที่ตั้งใจทำอะไรสักอย่างหนูก็ทำไปให้ถึงที่สุด แล้วพอมาอยู่ในจุดๆหนึ่งรู้สึกเบื่อหน่าย ไม่อยากทำอะไรเลย จากที่เป็นคนที่ตั้งใจออกกำลังมากๆในตอนแรก จยหนูเปลี่ยนไปเป็นคนละคน ตอนนี้ก็หยุดออกกำลังกาย จากที่เคยตั้งใจทำงานอ่านหนังสือ ก็รู้สึกอยากอยู่ๆเฉยๆไม่อยากทำไม่อยากอ่าน ทั้งที่เทอมนี้รู้สึกกังวลมากเลยค่ะ ว่าเกรดเราจะลด จากที่ไม่ได้เก่งอะไรอยู่แล้ว เกรดจะตกไปอยู่2.00 แต่หนูก็รู้สึกไม่อยากทำอะไรเลย
หนูควรทำยังไงดีคะ? หนูอยากปลุกไฟในตัวเองอีกครั้ง??

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่