ขอแนวทางการทำอาหารด้วยหม้อแรงดัน จากชาวPantip ค่ะ

สืบเนื่องจาก  ได้ของขวัญเป็นหม้อแรงดันมา 1 ใบ  เราซึ่งทักษะการทำอาหารอยู่ในขั้นอนุบาล  จึงอยากขอแนวทาง วิธีการ หรือไอเดีย  เมนูอาหารที่สามารถใช้หม้อแรงดัน  มาปรุงค่ะ    ที่นึกได้ตอนนี้ก็คงเป็นพวกต้มจับฉ่าย  กับ  ต้มขาหมู  เค้าว่ากันว่า จะช่วยลดระยะเวลาการทำลงได้ครึ่ง ๆ เลยทีเดียว  ใครมีประสบการณ์ใช้หม้อแรงดันในการทำอาหาร แนะนำเราที ต้มน้ำรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่