รีวิว ค่าเฟ่ซอยนานาเยาวราช!!!!!

สวัสดีครับวันนี้ผมจะมารีวิวคาเฟ่ย่านเยาวราช นะครับ คาเฟ่ทั้งหมดจะอยู่ในซอยนานาครับ

ร้านที่ 1. ชื่อร้านว่า NAHIM CAFE & HANDCRAFT
             ร้านนี้เมนูที่ผมนำมารีวิวก็คือเมนู Signature  ของทางร้านชื่อเมนูว่า Chocolate pot
             รสชาติของช็อคและนมทำให้เข้ากันมากเลยครับ
             ที่ร้านนั่นมีจุดถ่ายภาพ อยู่หลายแห่ง ร้านให้โทน Pastel เหมาะกับคนชอบถ่ายรูป
             ร้านนี้เปิดเวลา 11:00น.-21:00น.

ร้านที่ 2. ชื่อร้านว่า Wallflowers
             ร้านนี้เมนูที่ผมมาแนะนำนั้นคือเมนู New york Cheesecake และน้ำแอปเปิ้ล นะครับ
             รสชาติของน้ำแอปเปิ้ลก็จะเปรี้ยวๆหวานๆ ส่วนเค้กนั้นรสชาติหวานๆมันส์ๆเมื่อกินกับสตอเบอร์รี่ก็ตัดกันได้ดี
             ร้านนี้เปิดเวลา10:00 - 20:00น.

ร้านที่ 3. ชื่อร้านว่า HOM.E Cafe'Thai dessert & Herbal juice
             ร้านนี้เมนูที่ผมแนะนำคือ ชาไทย และ ฝอยทองและทองหยอดนะครับ
             ชาไทยนั้นรสอร่อยกลมกล่อมไม่หวานเลี่ยนจนเกินไป ส่วนทางด้านขนมนั้น หวานอร่อยเลยครับ
             ร้านนี้จัดตามสไตล์สวนหลังบ้านครับ ให้ได้บรรกาศสมัยก่อน
             ร้านนี้เปิดเวลา 09:00 - 20:00น.

ร้านที่ 4. ชื่อร้านว่า 103 – Bed and Brews 
             เมนูที่ผมจะมาแนะนำนั้น ชื่อว่า Earl grey เมนูนี้เป็นชาร้อนนะครับ เหมาะสำหรับมานั่งอ่านหนังสือเงียบๆ
             ร้านนี้แต่งร้านสไตล์ อังกฤษผสมจีน ทางร้านขายเครื่องดื่มแอลกอฮอด้วยนะครับ สำหรับคนอายุ 20ปี
             ร้านนี้เปิดเวลา 24ชม.นะครับเพราะข้างบนเป็น โรงแรม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่