มีใครเคยกินยาfluoxetine(ฟลูออกซิทีน)มั้ยค่ะ

คือมีอาการแบบจิตตก ตื่นเช้ามาไม่สดชื่น
ร้องไห้ไม่รู้เพราะเหตุผลอะไรแต่เป็นแค่บางวันค่ะ เป็นคนอ่อนไหวง่าย คิดมาก
กังวลทุกอย่างที่ยังไม่เกิดขึ้น
แล้วไปโรงพยาบาลรัฐ หมอก็จ่ายยา
ยาคลายกังวลcloracepate(คลอราซีเพท )
แคปซูล ชมพู ขาว
แล้วก็ยานอนหลับ loracepam
พอกินloracepamไม่หลับหมอก็เปลี่ยนยานอนหลับตัวใหม่เป็นdiacepam แคปซูล เขียว ขาว
แล้วหมอบอกว่าถ้าไม่ดีขึ้น ต่อไปจะเพิ่มยา
flooxetineยาต้านซึมเศร้า
คืออยากรู้ว่ามีใครบ้างค่ะเคยกินยาfluoxetine แล้วมีอาการเป็นยังไงบ้างค่ะ ดีขึ้นมั้ย มีอาการข้างเคียงที่ร้ายแรงหรือเปล่าค่ะ

ขอรบกวนเพื่อนที่รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่