ต่อท่อยางจากนอกห้องไปในห้อง อากาศจะไหลเข้าหรือออก (มีรูป)

คือห้องที่ผมนอนอยู่มันทึบมากเลยครับ ไม่มีหน้าต่าง ไม่มีอะไรระบายอากาศได้เลย มีพัดลมดูดอากาศตัวเดียว
น่าจะดูดอากาศออกนอก

จนผมมีความรู้สึกมึนหัว เหมือนหายใจไม่ทั่วปอด เพราะ ออกซิเจนในห้องคงต่ำมาก

ถ้าผมเอาสายยางกว้างสักหน่อย ต่อจากด้านนอกเข้ามาในห้อง ดังรูป ทางรูประตู อยากรู้ว่า
1. อากาศจะไหลเข้ามาในห้อง
2. อากาศจากด้านในจะไหลออกไปข้างนอก 
3. อากาศไม่ไหล

อยากทราบครับว่ามันจะไหลไปทางไหน หรือต้องดูอุณหภูมิ ความดัน ด้วยรึเปล่า แต่ที่แน่ๆ Oในห้องมีน้อยกว่าแน่ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่