ปรึกษาเรื่องประกันสุขเราเปนความดันสูงโรคหัวใจถามตัวแทนตอบแล้วว่าไม่คุ้มครองโรคดังนี้คิดว่าแบบนี้ยุติธรรมไหมคุ้มค่าไหมคะ

ที่เขาบอกไม่คุ้มครองคือ

ประสงค์ต่ออายุ จะแก้ไขใบเตือนต่ออายุให้ลงนามอีกครั้งค่ะ    

EXCLUSIONS: 
HYPERTENSION: Investigation and treatment of hypertension.
(ไม่คุ้มครองการตรวจวินิจฉัยและการรักษาเกี่ยวกับโรคความดันโลหิตสูง)    
THYROID: Investigation and treatment of thyroid diseases and disorders and their causes and complications. 
(ไม่คุ้มครองการตรวจวินิจฉัยและการรักษาเกี่ยวกับโรคและความผิดปกติของต่อมไทรอยด์ รวมถึงภาวะแทรกซ้อน)
CARDIAC and VASCULAR: Investigation and treatment of heart diseases and disorders, and cerebrovascular and peripheral vascular diseases and disorders, and their causes and complications.
(ไม่คุ้มครองการตรวจวินิจฉัยและการรักษาเกี่ยวกับโรคและความผิดปกติของหัวใจทั้งหมด โรคและความผิดปกติหลอดเลือดสมองและหลอดเลือดส่วนปลายทั้งหมด รวมถึงผลสืบเนี่องและภาวะแทรกซ้อน)

สงสัยว่าความดัน ทำไมไม่คุ้มครองโรคไทยรอยด์ด้วย
เอาเปรียบไปไหม

คิดว่าที่บอกไม่คุ้มครองพวกนี้ ยุติธรรมไหม

ถ้าทำจะคุ้มค่าไหมคะ ส่วนนึง ทำไว้เผื่อเปนโรคร้ายอื่นๆ
พ่อเรา อาเรา2คน ป่วยเปนมะเร็ง เลยอยากทำเผื่อเกิดโรคร้าย

ถ้าทำประกันสุขภาพจะดีไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่