รบกวนถามการใช้ Preposition ด้วยครับ คำว่า from collapsing

ตอนเรียนหนังสือ ผมจำได้ว่า ผมเข้าใจ แต่พอไม่ได้ใช้นานๆ มันก็ลืมๆไป
จากตัวอย่างข้างบนนั้น คือ from collapsing (หรือคำอื่นๆ ที่เป็นคำนามและคำกริยาได้ด้วย) เราสามารถใช้ from collapse ได้ไหมครับ เพราะ collapse ก็เป็นคำนามได้เหมือนกัน เข้าสูตร Preposition+Noun หรือว่ามีวิธรการใช้แบบไหนครับ ถึงใช้ collapsing

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่