เป็นหนี้ 70,000 บาทตั้งแต่ปี 2550 ผ่านมา 13 ปี เจ้าหนี้เรียก 700,000 บาทแพงไปไหมครับ?

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 17
ผมตอบให้นะครับว่าทำไมเขาถึงไม่ใช้หนี้ ก็เพราะดอกเบี้ยมันเว่อร์มากจนไม่มีปัญญาใช้ไงครับ

เช่นทุกวันนี้มาบอกว่าหนี้ 7 แสน คนเป็นหนี้ก็อาจจะไม่มีปัญญาใช้

ทางผู้ให้กู้ก็รู้ ถ้าวันนี้บังคับใช้หนี้ อาจจะได้แค่ไม่กี่แสน และเอาไปลงทุนอย่างอื่นอาจจะได้ดอกแค่ 3-5%

แต่ถ้าตีเนียนไปเรื่อยๆ ทบดอกตามที่พอใจ อีกสัก 5 ปี อาจบอกหนี้ 1.5ล้าน ดังนั้นคุณโอนที่ให้ผมเลยละกัน

พวกปล่อยกู้โหดรวยกันเยอะ ก็เพราะแบบนี้

เอาตรงๆนะ ถ้า10ปีที่แล้ว เขาไปฟ้องศาล บังคับคุณใช้หนี้
ทุกวันนี้ เจ้าหนี้จะมีเงินอยู่ประมาณ 2-3แสนบาท (คือเงินใช้หนี้1แสน เอาไปลงทุนอย่างอื่น 10ปี ได้มาเป็น 3แสนก็บุญมากแล้วครับ)
แต่ที่ดึงมาเรื่อยๆ เพราะกะเอาที่คุณไปฟรีๆ 2ล้านไงครับ

สรุปนะ คนเป็นหนี้อ่ะ มันคิดไม่ออกไง ว่าจะหาทางออกไง
แต่เจ้าหนี้อ่ะ ทำไมไม่ฟ้องสักที กะหวังรวยใช่ไหม???

เอาไปปรึกษาทนายนะครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เจ้าหนี้ใจดีมากครับท่าน
เป็นคนอื่นผ่านมา 13 ปี ขายตามราคาประเมินไปแล้ว ที่ 2.5 ล้าน
ไม่รู้ว่าที่ผ่านมาคุณเงียบเฉยไม่ส่งต้นและดอกเบี้ยหรือเปล่า
ถ้าเป็นแบบนั้นเขายึดที่คุณก็ไม่แปลก

พอที่ดินมีราคาพึ่งจะมาคิดอยากได้คืน  ก็คงต้องไปกู้เงิน 7 แสน และไปไถ่คืน แล้วค่อยขาย ได้ 2.5 ล้าน
ก็กำไรอยู่ 1.8 ล้าน
ความคิดเห็นที่ 7
ถ้าตั้งกระทู้มาเพื่อที่จะได้ฟังเฉพาะคำตอบที่ถูกใจ ก็อย่าตั้งกระทู้เลยครับ ไร้ประโยชน์
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่