ต้องการยกเลิกพร้อมเพย์กับ ธกส. ต้องทำอย่างไรบ้างคะ

ก็คือ ตอนนี้ต้องการเลขบัตรประจำตัวประชาชนกับธนาคารอื่น แต่ต้องไปยกเลิกกับ ธกส ก่อน แต่ก็งงไปผูกตอนไหน แล้วแระเด็นคือ สมุดบัญชีเราหาย หายที่ ธกส.นวมินทร์ ซอย70 ตู้มันกินของเราไป ไปติดต่อกับธนาคาร บอกไม่เห็นสมุดบัญชีเรา ก็เลยไปปิดบัญชีที่ร้อยเอ็ด สาขาที่สมัคร ก็ไม่ได้นึกถึงพร้อมเพย์ คิดว่าจะยกเลกอัตโนมัติ "แล้วทีนี้คือไม่มีสมุดบัญชี ปิดบัญชีไปแล้ว เมื่อปีที่แล้ว ถ้าต้องการจะยกเลิกพร้อมเพย์ จะทำอย่างไรได้บ้างคะ" รบกวนด้วยนะคะ เพราะจำเป็นต้องผูกบัญชีกับบัตรประชาชนค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่