เป็น ปจด ท้องผูก ทำยังไงดี?

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตถามเรื่องที่ไม่น่าถามนะคะแต่กังวลมากค่ะ
ตอนนี้เราเป็นประจำเดือนและมีอาการท้องผูก ซึ่งตอนเช้าเราต้องเก็บอุจจาระไปให้หมอตรวจเพื่อตรวจสุขภาพของบริษัทค่ะ ถ้าเราดื่มน้ำอุ่นหลังตื่นนอนจะช่วยให้เราถ่ายคล่องเป็นปกติมั้ยคะ เราเลื่อนหมอมาตั้งแต่วันเสาร์แล้วค่ะเพราะถ่ายไม่ออก และวันนี้ทั้งวันก็ไม่ปวดเลย เพี้ยนสะอื้น
แสดงความคิดเห็น
Preview