การที่บ้านเราจนไม่มีที่ ไม่มีทาง พ่อแม่ไม่มีสมบัติ เราไม่มีสิทธิเรียกสินสอดเหรอคะ

คือแม่เราเรียกค่าสินสอด สองแสนสี่บาท แต่ทางฝ่ายชายกับพูดกลับมาว่าที่บ้านเราไม่มีที่ไม่มีทาง
อะไรเลย เรียกขนาดนี้เลยเหรอ เรารู้สึกเสียความรู้สึกมาก  เหมือนดูถูกกันเลย  พ่อเราโมโหก็เลยบอก
ให้เราเลิกไปเถอะ ถ้าเราเลิกเราจะใจร้ายไปมั้ยคะ  ตอนนี้กลัวมากเลยว่าถ้าแต่งไปจะโดนดูถูกรึป่าว
  #ผิดมากเลยเหรอที่เกิดมาจน  เกิดมาจนแล้วต้องยอมทุกอย่างเลยเหรอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่