แม่นอกใจพ่อ...อยากระบาย

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง  ผมมีปัญหาที่เด็กอายุ17 และน้องไปอายุ14 และ10ขวบที่พบเจมาเล่าครับ เริ่มด้วยที่พ่อผมไปทำงานต่าง ปท. (เพราะครอบครัวยากจนติดหนี้)  แล้วทีนี้ไม่นานมานี้ผมพอมีความรู้สึกว่าแม่คุยกะผช.คนอื่นที่ไม่ใช่พ่อ(แม่ผมอายุ34ครับ) ล่าสุดผมตัดสินใจคุยกะแม่ตรงๆวันนี้เรื่องนี้เลยผมถามแม่ว่าได้คุยกะมันมั้ยไอ้คนที่แม่คุยด้วยอะ
แม่ผมตอบว่า คุยอยู่
ผมตอบว่า ทำไมถึงคุยไม่สงสารพ่อผมและน้องยิ้มอทำไปทำไม
แม่ตอบว่า แค่คุยเฉยๆจะทำไม
ผมเลยสวน แม่คิดว่าที่ทำมันถูกมั้ยอนากให้พ่อทำกลับมั้ย
แม่ตอบว่า เออกูรู้กูมัน ยิ้มกูจะเลิกคุยแต่ไม่ใช่วันนี้พรุ่งนี้กูจะทักบอกเขาเอง
ผมตอบว่า เออทำให้ได้ล่ะกันผมสงสารพ่อสงสารน้อง
แล้วผมก็ร้องไห้ผมไม่รู้นะครับว่าคิดอะไรอยู่คนแบบนี้แต่มันไม่ถูกเลยผมเป็นเด็กผมยังคิดได้ ที่ผมาเล่าเพราะอยากระบายครับไม่กล้าระบายกับเพื่อนเพราะไม่อยากให้คนรู้จักรู้เรื่องนี้จึงมาเล่าในนี้ครับ
และสุดท้ายผมมาขอคำแนะนำครับผมควรทำยังไงต่อไปควรบอกพ่อมั้ยหรือไปคุยกับคนที่แม่คุยด้วยเลย
ช่วยพูดคุยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับฃ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่