การตรวจสอบDNA กับ Ancestry.com ละเอียดแค่ไหนครับ สอบถามผู้รู้

ผมสนใจจะซื้อ Kit ของ Ancestry.com มาตรวจสอบเชื้อสายของตัวเอง โดยเห็นจากคุณมอริส เค สามารถสืบหาพ่อของตัวเองที่ยังมีชีวิตอยู่ที่อเมริกาได้
แต่ไม่มั่นใจว่าด้วยฐานข้อมูลของ Ancestry.com ซึ่งเป็นของอเมริกา จะให้รายละเอียดเราได้มากแค่ไหน และแอบหวังว่าจะมีญาติห่างๆที่ไปตั้งรกรากในอเมริกาด้วย
โดยคนไทยมักจะมีเชื้อสาย ไทย มอญ เขมร ลาว จีน ผสมๆกัน ไม่ทราบว่ารายละเอียดจะออกมาได้ขนาดไหน ถ้าผลออกมาแค่ Southeast Asian ก็จบกัน ไม่ต้องตรวจก็รู้อยู่แล้ว 
เลยอยากสอบถามผู้รู้ที่เคยใช้บริการครับ

อีกประการหนึ่ง 
เมื่อทางต้นทางส่ง Kit มาให้เรา เราจะส่งกลับไปที่อเมริกาด้วยขนส่งเจ้าไหนดีครับ กลัวว่าถ้าส่งบางเจ้า ไปถึงช้า อาจจะทำให้ผลตรวจคลาดเคลื่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่