แฟนส่งของจาก ตปท. มาให้ แต่เราต้องเสียค่าภาษีแพงมากกกก

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ
แฟนเราอยู่สกอตแลนด์ส่งของมาให้ลูกที่ไทย ส่วนมากก็เป็นเสื้อผ้า รองเท้า น้ำหนักรวมกัน 1.21 KGM วันนี้ไปรษณีย์เอาใบรับของมาให้ แต่ว่าเราต้องจ่ายภาษีศุลกากร 2,581 บาท ในใบเขียนว่าราคาประเมิน 6,600
คือราคาประเมินสินค้าภายในใช่ไหมคะ ทำไมเราต้องจ่ายภาษีศุลแพงขนาดนี้เลยหรอ ขอผู้รู้เข้ามาตอบหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่