แฟนส่งเสื้อหนาวของตัวเอง(ไม่ได้ซื้อใหม่)มาให้จาก Uk แต่นำจ่ายไม่สำเร็จ แบบนี้คือเราต้องเสียภาษีเหรอคะ

พอดีแฟนเราส่งเสื้อhoodieของเค้าเองมาให้จาก uk ผ่านทาง royal mail เป็นเสื้อของเค้าเองไม่ได้ซื้อใหม่แต่อย่างใด เช็คพัสดุในเว็บไปรษณีย์ไทย ขึ้นว่า "นำจ่ายไม่สำเร็จ สถานะ: ออกใบแจ้งให้ผู้รับไปรับสิ่งของแล้ว เนื่องจากต้องชำระค่าธรรมเนียม" แปลว่าเราต้องไปเสียภาษีนำเข้าเหรอคะ? อยากรู้ว่าทำไมถึงโดนเพราะไม่ใช่ของสั่งมาขาย ไม่ใช่ของมีมูลค่าอะไร เพื่อนเราก็เคยมีแฟนส่งของมาให้จากเมืองนอกแต่ไม่โดนภาษีซักบาท ส่งมาถึงที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไร ถ้าเป็นแบบนี้เราสามารถยื่นคำร้องประเมินใหม่ได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่