[CR] วิว ผัดไทย+ข้าวแกงเขียวหวานไก่ แช่แข็งพร้อมทาน ของซุปเปอร์ ใน ออสเตรเลีย แถม ไก่ย่าง5ดาวก๊อปเกรดA

รีวิว ผัดไทย + ข้าวแกงเขียวหวานไก่ แช่แข็งพร้อมทาน ของซุปเปอร์ ใน ออสเตรเลีย แถม ไก่ย่างห้าดาวก๊อปเกรดเอ 
สวัสดีครับ วันนี้ ผมจะมารีวิว อาหารกล่องแช่แข็ง สำเร็จรูป แค่ใส่ในไมโครเวฟ ก็พร้อมทาน  (ราคาไม่แรงด้วย เนื่องจากตกงาน) 
เป็นอาหารของ Coles (ซุปเปอร์ หรือ ห้างสะดวก ชั้นนำ ต้นๆ ของประเทศ ออสเตรเลียเลยครับ อารมณ์ โลตัส express หรือ Big-C extra ครับ) ซึ่ง ผมไปเดินเล่นเกือบทุกวัน และที่จะนำมาให้ดูมี ผัดไทย กับ แกงเขียวหวาน พร้อม ข้าว บวกกับ แถม รีวิว ไก่ย่างห้าดาว copy เกรด A ของที่นี้ด้วยครับ 
เริ่มจากพระเอก ของเราในวันนี้  

กล่องซ้าย: ผัดไทย  กล่องขวา: แกงเขียวหวานไก่ พร้อมข้าวสวย 

ผัดไทย  

แกะออกมา จะเป็นแบบนี้เลยครับ ใส่ในไมโครเวฟ 7ถึง 9 นาที ขึ้นอยู่กับความเร็วของไฟ
นี้ก็คือ ส่วนผสม บวกกับ โภชนาการทั้งหลาย

น่าตาก็จะออกมาประมาณนี้เลยครับ

จะเป็นแค่ผัดไทย ไม่มีเนื้อสัตว์ (จริงๆผักก็แทบจะไม่มีเหมือนกัน) มีแค่พวกต้นหอม กับ เศษ แครอท เล็กๆ
ความตรงปก: ถือว่าตรงนะครับ คือจากรูป ก็เหมือนจะไม่มีอะไรอยู่แล้ว ขาดแค่มะนาว กับ ผักชี โรยข้างบน ห้าห้า 
รสชาติ: หวานนิดๆ ไม่มีรสชาติผัดไทยใดๆ อารมณ์เส้นผัดซอส แบบครีมๆ ถ้าไม่บอกว่าผัดไทย ก็คือ ไม่นึกว่าจะเป็น อาหารไทยครับ
ความแตกต่าง: คือลืมผัดไทย ของไทยไปเลยครับ อันนี้เป็นแค่ เส้น เอาไปผัดกับน้ำคล้ายๆ น้ำสะเต๊ะ เฉยๆ ไม่มี รสชาติของ ผัดไทย ใดๆ ทั้งสิ้น แต่ก็กินได้นะครับ
ราคา: $3 ประมาณ 65 บาทไทย ซึ่ง เอาตรงๆนะครับ เอาเงินนี้ไปซื้อมาม่าดีกว่า คือ อาจจะไม่ซื้อต่อ

แกงเขียวหวานไก่ พร้อมข้าวสวย 

แกะออกมา จะเป็นแบบนี้เลยครับ ใส่ในไมโครเวฟ 7.30 ถึง 9.30 นาที ขึ้นอยู่กับความเร็วของไฟ
นี้ก็คือ ส่วนผสม บวกกับ โภชนาการทั้งหลาย

น่าตาก็จะออกมาประมาณนี้เลยครับ

ก็แกงเขียวไก่ มีไก่จริงครับ แต่น้อยมาก แล้วก็มี ถั่วฝักยาว กับ พริกหยวกเล็กๆ 
ความตรงปก: ไม่ตรงนะครับ คือจะเห็นเป็นแกงซะส่วนใหญ่ แต่ก็พอได้ 
รสชาติ: กินได้อยู่ครับ รสชาติคือ เหมือนแกงเขียวหวานแบบผู้ดี จืดๆ หวานนิดนึง 
ความแตกต่าง: ของบ้านเราคือ นัว กว่าเยอะ เครื่องเทศจะชัดกว่า อันนี้คล้ายๆ เขียวหวาน แบบเบบี้ครับ รสไม่จัดมาก (ไม่งั้นฝรั่งน่าจะกินไม่ค่อยได้) แต่คือกินได้นะครับ อารมณ์ ข้าวกล่อง อีซี่โก 7-11สมัย ประมาณ 10ปีที่แล้ว ซึ่งสามารถพัฒนาขึ้นได้ในอนาคต ส่วนข้าว ไม่แข็ง กินได้เพลินๆแบบไม่คิดอะไร 
ราคา:  $3 เบาๆเหมือนผัดไทยครับ ก็ตกประมาณ 65 บาท ถามว่าจะซื้อต่อไหม ก็อาจจะน้ำครับ ง่ายๆดี ข้าวก็ไม่ต้องหุง สะดวก แถมราคาไม่แรงมาก

ส่งท้ายด้วย ไก่ย่างห้าดาว เกรดเอ บวก ของซุปเปอร์กันครับ 

ใส่มาในถึง พร้อมหูหิ้ว อุ่นๆ เพราะ เค้าจะวางไว้ตรงที่ชั้น ที่มันมีความร้อนตลอด เพื่อความสดของอาหาร แกะมาออกมาจะหน้าตาเป็นแบบนี้ครับ  
ไม่มีบริการสับ เหมือนบ้านเรานะครับ จะยัดไส้มาด้วย ข้าวกับมันฝรั่งบดสมุนไพร ไม่มีย้ำจิ้ม อยากแซ่บ ต้องซื้อเพิ่ม (ไม่แพงครับ น้ำจิ้มไก่เลย ผลิตในไทย แต่เป็นของซุปเปอร์เอง ขวดใหญ่ประมาณ 40 บาท)

ความตรงปก: ไม่ค่อยเหมือนเลยครับ หนังจะลอกเยอะ แต่ก็พอได้แบบ ถูๆไถๆ
รสชาติ: นัวอยู่ แต่ไม่ได้รสชาติแบบ เอเชีย คือจะอร่อยแบบ กลมกล่อม รสไม่จัด ออกแนวหวานๆนิดๆ ไม่เค็ม 
ความแตกต่าง: เค้าจะยัดข้าวกับ มันบด มาให้ จะอารมณ์ได้กลิ่นสมุนไพรฝรั่งๆ เล็กๆ (ตอนแรกไม่ค่อยชอบกินครับ แต่พอตกงาน กินหมดไม่มีเหลือ ห้าห้า)
ราคา: มันจะมีแบบ ย่างแบบ เม็กซิโก หรือไก่แบบ เลี้ยงแบบ ปล่อย free range แบบ นั้น จะประมาณ $12 แต่ที่ผมซื้อมาจะเป็นไก่ปกติ จะตกตัวละ $10 แต่ตอนไป พอดีตัวนี้ มันน่าจะผ่านมาหลายชั่วโมงเค้าเลยลด เหลือตัวละ $4 (ไก่คือตัวเย็นมาก ไม่มีความร้อนใดๆ)

ไว้เดียววันหลัง ผมจะกลับมารีวิว ใหม่ นะครับ ถ้าอยากดูรีวิวนี้ เพิ่มเติม ผมทำเป็นคลิปสั้นๆ  ไว้ ว่าตอนตักออกมา มันจะเป็นแบบไหน อารมณ์ไหน (จริงๆก็คือแอบโปรโมท ช่องตัวเองนั้นแหละครับ กดติดตามกันได้ครับ เพราะผมน่าจะมาทำอะไรแบบนี้เรื่อยๆ เนื่องด้วยตกงาน จากโควิด)

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ใดๆก็คือ ขอบพระคุณมากๆครับ ที่แวะเข้ามาอ่านรีวิว ของผมกัน มีอะไร อยากถาม ติชม หรือ อยากให้ รีวิวอะไร เม้นมาได้เลยนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
ชื่อสินค้า:   Coles
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่