ถ้าต่อไปเทคโนโลยีเข้ามาทดแทนสินค้าอยู่เรื่อยๆในอนาคตสินค้าจะหายไปไหมครับ

อย่างเช่นมีคลาวคิทเช่นมาแทนที่ร้านอาหารในอนาคตร้านอาหารที่ไม่เข้าร่วมจะล้มหายตายจากไปไหมครับ LittleC ตำมั่ว AU ชาบูชิ ปิ้งย่าง ไก่5ดาว เป็นต้น ส่วนพวกขนม ผัก ผลไม้ หรือ ของใช้ต่างๆ บ้าน รถ จะโดนเทคโนโลยีเข้ามาครอบงำจนเหลือน้อยลงได้ไหมครับ เพราะมีตัวอย่างให้เห็นจากเดิมคนไทยอ่านหนังสือเป็นเล่มกันเยอะ ทุกวันนี้ใช้ไอโฟน ไอแพดแทนซะแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่