ทำไข่เจียวเป็นนะคะเเต่ทอดไม่เป็นค่ะเพราะกลัวน้ำมันกระเด็นค่ะ

กระทู้คำถาม
1.อยากทอดเป็นค่ะ  ตอบกันเยอะๆ

2.ไม่อยากเป็นภาระใครค่ะ

3.กลัวน้ำมันมากค่ะเพราะที่บ้านมีเเต่คนโดนน้ำมันโดนน้ำร้อนเป็นเเผลเป็นทุกคนค่ะ

4.เคยทอดเเล้ว เเล้วน้ำมันกระเด็นใส่เข้าที่เเขนค่ะ ทุกวันนี้ยังมีรอยเเผลเป็นอยู่ค่ะ

5.เพื่อนก็ทอดเป็นกันทุกคนค่ะ

6.ตัวเตี้ยค่ะ กระทะเกือบเท่าตัวค่ะ

7.เป็นคำถามที่เเปลก

8.โปรดเข้าใจด้วยค่ะ

9.อย่าดราม่าค่ะ

10.พยายามมากเเล้วค่ะ

ช่วยตอบกันมาเยอะๆนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทริคนะคะเวลาทอดกระทะต้องเเห้งก่อนใส่น้ำมัน ตะหลิวก็เเห้ง เเบบว่าห้ามน้ำหยดใส่น้ำมันเพราะมันจะกระเด็น เราทอดไม่เคยกระเด็นเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่