ซื้อเบอร์โทรศัพท์มา แต่เจ้าของเบอร์เก่า ไม่ได้ยกเลิก ผูกบัญชีพร้อมเพย์

ผมได้ทำการสั่งซื้อ หมายเลขโทรศัพท์ ออนไลน์ จาก ทาง AIS และพยายามผูกหมายเลขนี้ เข้ากับบัญชีธนาคารออมสิน เพื่อใช้เป็น PromtPay 
แต่ปรากฎว่า ได้รับ SMS ว่าไม่ได้สามารถทำได้ เนื่องจากหมายเลขนี้ถูกผูกเข้ากับบัญชีคนอื่นแล้ว ซึ่งน่าจะเป็น บัญชีของธนาคารกรุงเทพ

ผมเลยลองนำหมายเลขดังกล่าว ไปลองโอนเงินดู ปรากฎว่ามีการผูกหมายเลขนี้ไว้กับธนาคารอื่นจริง  

ในเบื้องต้นผมนำชื่อบุคคลกล่าวไปค้นหาใน google เพื่อหาทางติดต่อ ก็พบชื่อๆ นั้น แสดงอยู่ใน youtube ผมเลยลองทิ้งข้อความในแฟนเพจที่เขาแนบท้ายไว้ให้

แต่ข้อความที่ทักติดต่อไปหา ขึ้นสถานะว่าถูกอ่านแล้ว แต่ไม่ได้มีการตอบกลับแต่อย่างใด จากเพจๆ นั้น

ผมควรทำอย่างไรดีครับ เพราะ มีความจำเป็นต้องใช้งานในส่วนนี้ 

ปล. ผมเปิดบัญชีใหม่กับธนาคารออมสิน พร้อมกับสมัครแอพ mymo กับพนักงานเลย แต่พอมาถึงขั้นตอนสมัครพร้อมเพย์ กลับติดปัญหาตรงนี้ พนักงานออมสินบอกว่า ไม่สามารถช่วยดำเนินการในส่วนนี้ได้ ถ้าเจ้าของเบอร์เก่าไม่ได้ยกเลิก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่